Sai ya ce, Me ka yi? Muryar jinin ɗan'uwanka tana kuka gare ni daga ƙasa. Yanzu kuma an la'anta ka daga ƙasa wadda ta buɗe bakinta ta karɓi jinin ɗan'uwanka daga hannunka. Farawa 4:10-11 Amma kada ku ci nama tare da ransa, wato jininsa. Kuma lalle ne, haƙĩƙa, jininku na ranku zan nema. A hannun kowace dabba zan roke ta, kuma a hannun mutum; Zan nemi ran mutum a hannun ɗan'uwan kowane mutum. Duk wanda ya zubar da jinin mutum, ta wurin mutum za a zubar da jininsa: gama cikin siffar Allah ya yi mutum. Farawa 9:4-6 Sai Ra'ubainu ya ce musu, “Kada ku zubar da jini, amma ku jefar da shi a cikin ramin nan da yake cikin jeji, kada ku ɗiba masa hannu. Domin ya kore shi daga hannunsu, ya bashe shi ga mahaifinsa kuma. Sai Yahuza ya ce wa 'yan'uwansa, “Mene ne riba idan muka kashe ɗan'uwanmu, muka ɓoye jininsa? Sai suka ɗauki rigar Yusufu, suka yanka ɗan akuya, suka tsoma rigar a cikin jinin. Farawa 37:22,26,31 Ra'ubainu ya amsa musu ya ce, “Ban yi muku magana ba, cewa kada ku yi wa yaron laifi ba. Ba ku ji ba? Saboda haka, ga shi kuma jininsa ake nema. Farawa 42:22 Yahuda ɗan zaki ne, daga ganima, ɗana, ka haura, Ya sunkuya, Ya kwanta kamar zaki, da kuma kamar tsohon zaki. wa zai tashe shi? Sanda ba zai rabu da Yahuza ba, Mai ba da doka kuma ba zai bar tsakanin ƙafafunsa ba, sai Shilo ya zo. Kuma gare shi ne taron jama'a ya kasance. Yana ɗaure ɗan yarensa ga kurangar inabinsa, ɗan jakinsa kuma ga kurangar inabi mai kyau. Ya wanke tufafinsa da ruwan inabi, Tufafinsa kuma cikin jinin inabi: Idanunsa za su yi ja da ruwan inabi, Haƙoransa kuma za su yi fari da madara. Farawa 49:9-12 Idan kuma ba za su gaskanta waɗannan alamu biyu ba, ba kuwa su kasa kunne ga maganarka ba, sai ka ɗibi ruwan kogin, ka zuba a sandararriyar ƙasa, da ruwan da ka ɗiba. Kogin zai zama jini bisa sandararriyar ƙasa. Fitowa 4:9 Ubangiji ya ce, ‘Ta haka za ka sani ni ne Ubangiji, ga shi, da sandan da yake hannuna zan bugi ruwayen da ke cikin kogin, za su zama jini. Kifayen da ke cikin kogin za su mutu, kogin kuma zai yi wari. Masarawa kuwa za su ji ƙyamar shan ruwan kogin. Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Ka ce wa Haruna, ‘Ɗauki sandanka, ka miƙa hannunka bisa ruwayen Masarawa, da kogunansu, da kan kogunansu, da tafkunansu, da dukan tafkunansu na ruwa, domin su sami damar yin haka. zama jini; Domin a sami jini a cikin dukan ƙasar Masar, a cikin kwanonin itace, da na duwatsu. Musa da Haruna kuwa suka yi kamar yadda Ubangiji ya umarta. Ya ɗaga sandan, ya bugi ruwan da yake cikin kogin, a gaban Fir'auna da bayinsa. Dukan ruwan da yake cikin kogin kuma ya zama jini. Kifin da yake cikin kogin ya mutu. Kogin kuwa ya yi ƙamshi, Masarawa kuwa ba su iya shan ruwan kogin ba. Kuma akwai jini a dukan ƙasar Masar. Fitowa 7:17-21 Sai su ɗibi jinin, su buga shi a madogaran ƙofa biyu da madogaran ƙofa na bene, inda za su ci shi. Jinin kuwa zai zama alama a gare ku a kan gidajen da kuke, sa'ad da na ga
jinin, zan haye ku, annoba kuma ba za ta same ku ba, ta hallaka ku, sa'ad da na bugi ƙasar Masar. Za ku ɗibi gungu na ɗaɗɗoya, ku tsoma shi a cikin jinin da yake cikin kwandon, sa'an nan ku buga jinin da yake cikin kwandon. Kada ɗayanku ya fita a ƙofar gidansa sai da safe. Gama Ubangiji zai wuce domin ya bugi Masarawa. Sa'ad da ya ga jinin a kan ginshiƙi, da madogaransa biyu, Ubangiji zai haye ƙofa, ba zai bar mai hallakar ya shiga gidajenku ya buge ku ba. Fitowa 12:7,13,22-23 Idan aka iske barawo yana watse, aka buge shi har ya mutu, ba za a zubar masa da jini ba. Idan rana ta fito a kansa, za a zubar masa da jini; domin ya yi cikakken ramawa; Idan ba shi da komai, sai a sayar da shi don satar da ya yi. Fitowa 22:2-3 “Kada ku miƙa jinin hadayata da abinci mai yisti. Kitsen hadayata kuma ba za ta ragu ba har safiya. Fitowa 23:18 Sai Musa ya ɗauki rabin jinin ya zuba a cikin kwanonin. Ya yayyafa rabin jinin a bisa bagaden. Musa kuwa ya ɗauki jinin, ya yayyafa wa jama'a, ya ce, “Ku ga jinin alkawari da Ubangiji ya yi da ku a kan dukan waɗannan kalmomi. Fitowa 24:6,8 Sa'an nan ka ɗibi jinin bijimin, ka shafa wa zankayen bagaden da yatsansa, ka zuba dukan jinin a gindin bagaden. Za ku yanka ragon, ku ɗibi jininsa, ku yayyafa shi kewaye da bagaden. Sa'an nan ka yanka ragon, ka ɗibi jininsa, ka ɗiba shi a kan bakin kunn kunnen dama na Haruna, da kan kan kunnen dama na 'ya'yansa maza, da bisa babban yatsan hannun damansu, da bisa kan yatsan hannun damansu. Babban yatsan ƙafar damansu, ku yayyafa jinin kewaye da bagaden. Za ka ɗibi jinin da yake bisa bagaden, da na man keɓewa, ka yayyafa wa Haruna, da tufafinsa, da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza tare da shi. , da tufafinsa, da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza tare da shi. Fitowa 29:12,16,20-21 Haruna zai yi kafara a bisa zankayensa sau ɗaya a shekara da jinin hadaya don zunubi na kafara, sau ɗaya a shekara zai yi kafara har dukan zamananku. Tsattsarka ce ga Ubangiji. Fitowa 30:10 Kada ku miƙa jinin hadayata da yisti. Ba kuwa za a bar hadayar idin Idin Ƙetarewa zuwa safiya ba. Fitowa 34:25 Sai ya yanka bijimin a gaban Ubangiji, firistoci, 'ya'yan Haruna, maza, za su kawo jinin, su yayyafa jinin kewaye a bisa bagaden da yake a ƙofar alfarwa ta sujada. Zai yanka shi a gefen bagaden a gaban Ubangiji, firistoci, 'ya'yan Haruna, maza, su yayyafa jininsa kewaye da bagaden. Sai firist ya kawo shi a kan bagaden, ya murɗe kansa, ya ƙone a bisa bagaden. jininsa kuma za a yayyafa a gefen bagaden: Leviticus 1:5,11,15. Sai ya ɗibiya hannunsa a kan kan hadayarsa, ya yanka a ƙofar alfarwa ta sujada, 'ya'yan Haruna, maza, firistoci, za su yayyafa jinin a kewaye da bagaden. Sai ya ɗibiya hannunsa a kan kan hadayarsa, ya yanka a gaban alfarwa ta sujada, 'ya'yan Haruna, maza, za su yayyafa jinin kewaye da bagaden. Sai ya ɗibiya hannunsa a kan kan, ya yanka a gaban alfarwa ta sujada, 'ya'yan Haruna kuwa za su
yayyafa jinin kewaye da bagaden. Zai zama madawwamin ka'ida ga dukan zamananku a dukan zamanku, kada ku ci kitse ko jini. Littafin Firistoci 3:2,8,13,17 Firist ɗin da aka keɓe zai ɗibi jinin bijimin ya kai alfarwa ta sujada. Wuri Mai Tsarki. Firist zai ɗiba jinin a kan zankayen bagaden ƙona turare a gaban Ubangiji wanda yake cikin alfarwa ta sujada. Sai ya zuba dukan jinin bijimin a gindin bagaden hadaya ta ƙonawa wanda yake a ƙofar alfarwa ta sujada. Littafin Firistoci 4:5-7 Firist wanda aka keɓe zai kawo jinin bijimin a alfarwa ta sujada. Sai ya ɗiba jinin a bisa zankayen bagaden da yake gaban Ubangiji wanda yake cikin alfarwa ta sujada, sa'an nan ya zuba dukan jinin a gindin bagaden hadaya ta ƙonawa. ƙofar alfarwa ta sujada. Littafin Firistoci 4:16-18 Firist ɗin zai ɗibi jinin hadaya don zunubi da yatsansa, ya ɗiba a kan zankayen bagaden ƙona hadaya, ya zubar da jinin a gindin bagaden ƙonawa. Firist ɗin zai ɗibi jinin da yatsansa ya shafa a kan zankayen bagaden hadaya, ya zuba dukan jinin a gindin bagaden. Firist kuwa zai ɗibi jinin hadaya don zunubi da yatsansa, ya shafa a kan zankayen bagaden ƙonawa, ya zuba dukan jinin a gindin bagaden: Leviticus 4:25,30. ,34 Zai yayyafa jinin hadaya don zunubi a gefen bagaden. Sauran jinin kuma za a yayyafa su a gindin bagaden, hadaya ce don zunubi. Littafin Firistoci 5:9 Duk abin da ya taɓa naman zai tsarkaka, sa'ad da aka yayyafa jinin a kowace riga, sai a wanke abin da aka yayyafa masa a Wuri Mai Tsarki. Kuma kada a ci kowane hadaya don zunubi wanda aka kawo jininsa cikin alfarwa ta sujada don yin sulhu a Wuri Mai Tsarki, sai a ƙone shi da wuta. Littafin Firistoci 6:27,30 A wurin da ake yanka hadaya ta ƙonawa za a yanka hadaya don laifi, ya yayyafa jinin a kewaye da bagaden. Daga ciki sai ya ba da ɗaya daga cikin dukan hadaya don hadaya ta ɗagawa ga Ubangiji, zai zama na firist wanda ya yayyafa jinin hadaya ta salama. Ba za ku ci kowane irin jini ba, na tsuntsaye, ko na dabba, a cikin wuraren zamanku. Kowannen rai wanda ya ci kowane irin jini, za a raba shi da jama'arsa. Ɗaya daga cikin 'ya'yan Haruna, wanda ya miƙa jinin hadaya ta salama, da kitsen, zai sami rabon kafaɗa ta dama. Littafin Firistoci 7:2,14,26,27,33 Kuma ya kashe shi; Sai Musa ya ɗauki jinin, ya shafa wa zankayen bagaden da yatsansa, ya tsarkake bagaden, ya zuba jinin a gindin bagaden, ya tsarkake shi, don a yi sulhu a kai. Kuma ya kashe shi; Musa ya yayyafa jinin kewaye da bagaden. Kuma ya kashe shi; Sai Musa ya ɗibi jinin, ya zuba a kan lemar kunnen dama na Haruna, da bisa babban yatsan hannun damansa, da babban yatsan ƙafar damansa. Sai ya kawo 'ya'yan Haruna, maza, ya yayyafa jinin a bakin kunnensu na dama, da kan yatsotsin hannuwansu na dama, da kan manyan yatsotsin ƙafafunsu na dama, Musa kuwa ya yayyafa jinin kewaye da bagaden. Sai Musa ya ɗibi daga cikin man keɓewa, da jinin da yake bisa bagaden, ya yayyafa wa Haruna, da tufafinsa, da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza. Ya tsarkake Haruna, da tufafinsa,
da 'ya'yansa maza, da tufafin 'ya'yansa maza. Littafin Firistoci 8:15,19,23,24,30 'Ya'yan Haruna, maza, suka kawo masa jinin, ya tsoma yatsansa a cikin jinin, ya shafa a kan zankayen bagaden, sa'an nan ya zuba jinin a gindin bagaden. 'Ya'yan Haruna, maza, suka miƙa masa jinin, ya yayyafa wa bagaden kewaye da shi. Ya kuma yanka bijimin da ragon na hadaya ta salama domin jama'a: 'ya'yan Haruna suka miƙa masa jinin, ya yayyafa wa bagaden kewaye da shi, Leviticus 9:9,12,18. Amma tsuntsu mai rai, zai ɗauki shi, da itacen al'ul, da mulufi, da ɗaɗɗoya, ya tsoma su da tsuntsu mai rai a cikin jinin tsuntsun da aka kashe bisa ruwan magudanar ruwa. Ɗauki jinin hadaya don laifi, firist kuwa zai ɗiba shi a bakin kunnen dama na wanda za a tsarkake, da bisa babban yatsan hannun damansa, da babban yatsan ƙafar damansa. Daga cikin sauran man da yake hannunsa sai firist ya ɗiba a kan bakin kunnen dama na wanda za a tsarkake, da bisa babban yatsan hannun damansa, da babban yatsan ƙafar damansa. A kan jinin hadaya don laifi, sai ya yanka ɗan rago na hadaya don laifi, firist kuma ya ɗibi jinin hadaya don laifi, ya ɗiba a kan bakin kunnen dama na wanda za a tsarkake. , da kuma bisa babban yatsan hannun damansa, da babban yatsan ƙafar damansa: Firist zai ɗiba daga cikin man da yake hannunsa a kan titin kunnen dama na wanda za a tsarkake. Yatsan hannun damansa, da babban yatsan ƙafar damansa, a wurin jinin hadaya don laifi, zai ɗauki itacen al'ul, da ɗaɗɗoya, da mulufi, da tsuntsu mai rai. Ya tsoma su a cikin jinin tsuntsun da aka kashe, da ruwan magudanar ruwa, sa'an nan a yayyafa wa gidan sau bakwai. da itacen al'ul, da ɗaɗɗoya, da mulufi: Leviticus 14:6,14,17,25,28,51,52 Sai ya ɗibi jinin bijimin, ya yayyafa shi da yatsansa a gaban murfin. Ya yayyafa jinin da yatsansa a gaban murfin har sau bakwai. Sai ya yanka akuyar hadaya don zunubi ta jama'a, ya kawo jininsa cikin labule, ya yi da jinin kamar yadda ya yi da jinin bijimin, sa'an nan ya yayyafa shi a kan murfin, da gabansa. Sai ya tafi wurin bagaden da yake gaban Ubangiji, ya yi kafara dominsa. Sai ya ɗibi jinin bijimin da na akuyar, ya shafa a kan zankayen bagaden kewaye. Sai ya yayyafa jinin da yatsa sau bakwai, ya tsarkake shi, ya tsarkake shi daga ƙazantar Isra'ilawa. Bijimin hadaya don zunubi, da bunsurun hadaya don zunubi, waɗanda aka kawo jininsu don yin kafara a Wuri Mai Tsarki, sai a fitar da su bayan zango. Za su ƙone fatunsu, da namansu, da takinsu da wuta. Littafin Firistoci 16:14,15,18,19,27 Firist ɗin zai yayyafa jinin a bisa bagaden Ubangiji a ƙofar alfarwa ta sujada, ya ƙone kitsen don ƙanshi mai daɗi ga Ubangiji. Kuma kowane mutum na cikin gidan Isra'ila, ko na baƙin da yake baƙunci a cikinku, wanda ya ci kowane irin jini. Zan sa fuskata gāba da wanda yake cin jini, in kore shi daga cikin jama'arsa. Gama ran nama yana cikin jini, na kuwa ba ku a bisa bagaden ku yi kafara domin rayukanku, gama jinin ne yake yin kafara domin rai. Saboda haka na ce wa Isra'ilawa, 'Ba wani rai a cikinku da zai ci jini, kuma baƙon da ke zaune a cikinku ba zai ci jini. Kuma kowane mutum daga cikin Isra'ilawa, ko na baƙin da suke zaune a cikinku, wanda ya farauta da kama dabba ko
tsuntsu da za a ci. Zai zubar da jininsa, ya rufe shi da ƙura. Gama ita ce ran dukan ɗan adam; Jininsa ne domin ransa: saboda haka na ce wa Isra'ilawa, Ba za ku ci jinin kowane irin nama ba: gama ran kowane nama jininsa ne. Littafin Firistoci 17:6,10-14 Amma ba za ku fanshi ɗan fari na saniya, ko na tunkiya, ko na akuya ba. Za ku yayyafa jininsu a bisa bagaden, ku ƙona kitsensu don hadaya ta ƙonawa, mai daɗin ƙanshi ga Ubangiji. Littafin Lissafi 18:17 Ele'azara firist kuwa zai ɗibi jininta da yatsansa, ya yayyafa jininta kai tsaye a gaban alfarwa ta sujada sau bakwai. fatarta, da namanta, da jininta, tare da taki, zai ƙone: Littafin Ƙidaya 19:4-5. Za ku miƙa hadayunku na ƙonawa, nama da jinin a bisa bagaden Ubangiji Allahnku, za a zuba jinin hadayunku a bisa bagaden Ubangiji Allahnku, ku ci naman. Kubawar Shari’a 12:27 Sai suka yanka bijiman, firistoci suka karɓi jinin, suka yayyafa shi a kan bagaden. Haka nan da suka yanka ragunan, suka yayyafa jinin a bisa bagaden, suka yanka 'yan ragunan, suka yayyafa jinin a bisa bagaden. bagadi. Sai firistoci suka karkashe su, suka yi sulhu da jininsu a bisa bagaden, domin su yi kafara domin Isra'ila duka, gama sarki ya ba da umarnin a miƙa hadaya ta ƙonawa da hadaya don zunubi ga Isra'ila duka. 2 Labarbaru 29:22,24 Suka tsaya a matsayinsu bisa ga ka'idar Musa, mutumin Allah, firistoci suka yayyafa jinin da suka karɓa daga hannun Lawiyawa. 2 Labarbaru 30:16 Sai suka yanka Idin Ƙetarewa, firistoci suka yayyafa jinin da ke hannunsu, Lawiyawa kuwa suka tuɓe su. 2 Labarbaru 35:11 Menene yawan hadayunku a gareni? Ubangiji ya ce, “Na cika da hadayun ƙonawa na raguna, Da kitsen garken dabbobi. Ba na jin daɗin jinin bijimai, ko na 'yan raguna, ko na awaki. Ishaya 1:11 Sai ya ce mini, “Ɗan mutum, ni Ubangiji Allah na ce. Waɗannan su ne ka'idodin bagaden a ranar da za a yi shi don a miƙa hadayu na ƙonawa a kai, a yayyafa masa jini. Za ku ɗibi jininsa a kan zankayensa huɗu, da a kusurwoyi huɗu na shingen, da kan iyakar kewaye da shi, ta haka za ku tsarkake shi, ku tsarkake shi. Ezekiyel 43:18,20 Amma firistoci Lawiyawa, 'ya'yan Zadok, waɗanda suka kiyaye Haikalina, sa'ad da Isra'ilawa suka rabu da ni, za su zo wurina su yi mini hidima, su tsaya a gabana don su miƙa mini hadaya. mai da jini, in ji Ubangiji Allah: Ezekiel 44:15 Sai firist ya ɗibi jinin hadaya don zunubi ya shafa a madogaran Haikalin, da kusurwoyi huɗu na madogaran bagaden, da madogaran Ƙofar farfajiya ta ciki. Ezekiyel 45:19 Suna cikin cin abinci, Yesu ya ɗauki gurasa, ya yi albarka, ya gutsuttsura, ya ba almajiran, ya ce, “Ku karɓa, ku ci;
wannan jikina ne. Sai ya ɗauki ƙoƙon, ya yi godiya, ya ba su, ya ce, “Ku duka ku sha; Domin wannan shi ne jinina na sabon alkawari, wanda ake zubar domin mutane da yawa domin gafarar zunubai. Matiyu 26:26-28 Suna cikin cin abinci, sai Yesu ya ɗauki gurasa, ya yi albarka, ya gutsuttsura, ya ba su, ya ce, Ku karɓa, wannan jikina ne. Sai ya ɗauki ƙoƙon, ya yi godiya, ya ba su, duk suka sha. Sai ya ce musu, “Wannan jinina ne na Sabon alkawari, wanda ake zubar saboda mutane da yawa. Markus 14:22-24 Sai ya ɗauki gurasa, ya yi godiya, ya gutsuttsura, ya ba su, ya ce, “Wannan jikina ne da aka ba ku dominku. Haka kuma ƙoƙon bayan jibi, yana cewa, Wannan ƙoƙon sabon alkawari ne cikin jinina, wanda aka zubar dominku. Luka 22:19-20 Sai Yesu ya ce musu, “Lalle hakika, ina gaya muku, in ba ku ci naman Ɗan Mutum, kun sha jininsa ba, ba ku da rai a cikinku. Duk wanda ya ci namana, ya sha jinina, yana da rai madawwami; Zan tashe shi a ranar ƙarshe. Gama naman nama ne, hakika, jinina abin sha ne. Wanda ya ci namana, ya sha jinina, yana zaune a cikina, ni kuma a cikinsa. Yohanna 6:53-56 Ku nisanci naman da aka miƙa wa gumaka, da jini, da abin da aka maƙe, da fasikanci. Barka da lafiya. Ayyukan Manzanni 15:29 Ya kuma yi dukan al'ummai na mutane daga jini ɗaya domin su zauna a kan ko'ina a duniya, ya kuma kayyade lokatai da suka rigaya, da iyakokin wuraren zamansu. Ayyukan Manzanni 17:26 Saboda haka, na ɗauke ku ku shaida yau, cewa ni tsarkakakke ne daga jinin dukan mutane. Gama ban yi watsi da sanar muku dukan shawarar Allah ba. Saboda haka, ku kula da kanku da dukan garken da Ruhu Mai Tsarki ya sa ku masu kula da ita, ku yi kiwon Ikkilisiyar Allah, wadda ya saya da jininsa. Ayyukan Manzanni 20:26-28 Game da al'ummai da suka ba da gaskiya, mun rubuta kuma mun yanke cewa ba su kiyaye irin wannan abu ba, sai dai kawai su kiyaye kansu daga abubuwan da aka miƙa wa gumaka, da jini, da maƙarƙashiya, da fasikanci. Ayyukan Manzanni 21:25 Ana barata ta wurin alherinsa kyauta ta wurin fansa da ke cikin Almasihu Yesu: wanda Allah ya bayyana shi zama fansa ta wurin bangaskiya ga jininsa, domin ya bayyana adalcinsa domin gafarar zunubai da suka gabata, ta wurin haƙurin Allah; Don in bayyana adalcinsa a wannan lokaci, domin ya zama mai adalci, kuma mai baratar da wanda ya gaskata da Yesu. Romawa 3:24-26 Fiye da haka, da yake yanzu baratanta ta wurin jininsa, za a cece mu daga fushinsa ta wurinsa. Romawa 5:9 Kofin albarkar nan da muke albarka, ba tarayyan jinin Almasihu bane? Gurasar nan da muke karya, ba tarayya ta jikin Almasihu ba ce? 1 Korinthiyawa 10:16
Haka kuma ya ɗauki ƙoƙon, bayan ya ci abinci, ya ce, “Wannan ƙoƙon sabon alkawari ne cikin jinina. Domin duk lokacin da kuka ci wannan gurasa, kuka sha ƙoƙon, kuna nuna mutuwar Ubangiji har ya zo. Saboda haka duk wanda ya ci wannan gurasa, ya sha ƙoƙon Ubangiji, bai cancanta ba, zai zama laifin jiki da jinin Ubangiji. 1 Korinthiyawa 11:25-27 Da ya keɓe mu zuwa ga ɗaukar ’ya’ya ta wurin Yesu Almasihu ga kansa, bisa ga nufinsa mai kyau, domin a yabi ɗaukakar alherinsa, wadda ya sa mu karɓe ga ƙaunataccensa. A cikinsa ne muka sami fansa ta wurin jininsa, wato gafarar zunubai, bisa ga yalwar alherinsa. Afisawa 1:5-7 Amma yanzu a cikin Almasihu Yesu ku da ku da kuka kasance a can nesa, an kusace ku ta wurin jinin Almasihu. Afisawa 2:13 Godiya ga Uban, wanda ya sa mu zama masu rabon gādo na tsarkaka cikin haske: wanda ya cece mu daga ikon duhu, ya mai da mu cikin mulkin Ɗansa ƙaunatacce: A cikinsa ne muka sami fansa. ta wurin jininsa, ko da gafarar zunubai: Kolosiyawa 1:12-14 Kuma, da ya yi sulhu ta wurin jinin giciyensa, ta wurinsa ya sulhunta kome da kansa. ta wurinsa, na ce, ko abubuwan da ke cikin ƙasa ne, ko na sama. Kolosiyawa 1:20 Tun da yake 'ya'yan suna cin nama da jini, shi ma da kansa ma ya ɗauki rabon haka. domin ta wurin mutuwa ya halaka wanda yake da ikon mutuwa, wato shaidan; Ibraniyawa 2:14 Ibraniyawa 9 1 Sa'an nan lalle alkawari na farko yana da ka'idodin bautar Allah, da Wuri Mai Tsarki na duniya. 2 Gama an yi alfarwa. na fari a cikinsa akwai alkuki, da tebur, da gurasar nuni. wanda ake kira Wuri Mai Tsarki. 3 Bayan labule na biyu kuma, alfarwa wadda ake kira Mafi Tsarki ga kowa. 4 Yana da farantin zinariya, da akwatin alkawari da aka dalaye da zinariya kewaye, a ciki akwai tukunyar zinariya wadda take da manna, da sandan Haruna wanda ya toho, da allunan alkawari. 5 A bisansa kuma kerubobi na ɗaukaka suna inuwa da murfin. wanda a yanzu ba za mu iya magana musamman ba. 6 To, sa'ad da aka keɓe waɗannan abubuwa haka, firistoci sukan shiga alfarwa ta fari kullum, suna cika hidimar Allah. 7 Amma babban firist shi kaɗai ya shiga ta biyun sau ɗaya kowace shekara, ba marar jini ba, wanda yakan miƙa wa kansa da kuma laifofin mutane. 8 Ruhu Mai Tsarki yana nuna cewa, hanyar shiga mafi tsarki ba ta riga ta bayyana ba, tun alfarwa ta farko tana tsaye tukuna. 9 Wanda ya kasance wani siffa ga lokacin sa'an nan na yanzu, a cikin abin da aka miƙa duka biyu kyautai da kuma hadayu, da ba zai iya mai da shi wanda ya yi hidima cikakken, kamar yadda game da lamiri. 10 Waɗanda suka tsaya kawai a cikin abinci da abin sha, da wanki iri-iri, da farillai na jiki, waɗanda aka ɗora a kansu har lokacin gyarawa.
11 Amma Almasihu da yake ya zo babban firist na kyawawan abubuwa masu zuwa, ta wurin wata babbar alfarwa mafi girma kuma mafi cika, ba a yi da hannu ba, wato, ba na wannan ginin ba; 12 Ba ta wurin jinin awaki da maruƙa ba, amma ta wurin jininsa ya shiga Wuri Mai Tsarki sau ɗaya, bayan da ya sami madawwamiyar fansa dominmu. 13 Gama idan jinin bijimai da na awaki, da tokar karsana da aka yayyafa marar tsarki, sun keɓe domin tsarkake naman. 14 Yaya kuma jinin Almasihu, wanda ta wurin madawwamiyar Ruhu ya miƙa kansa marar aibu ga Bautawa, zai tsarkake lamirinku daga matattun ayyuka domin bauta wa Allah Rayayye? 15 Domin wannan shi ne matsakanci na sabon alkawari, domin ta wurin mutuwa, domin fansar laifofin da aka yi a ƙarƙashin alkawari na farko, waɗanda aka kira su sami alkawarin gādo na har abada. 16 Ndaw ma sləmay ma sləmay maaya na, ka sərmara mey a key sləmay. 17 Gama alkawari yana da ƙarfi bayan mutane sun mutu, in ba haka ba, ba shi da ƙarfi ko kaɗan yayin da mai wasiƙa yana raye. 18 Saboda haka ba a keɓe alkawari na farko ba tare da jini ba. 19 Gama sa'ad da Musa ya faɗa wa dukan jama'a kowace doka bisa ga Attaura, sai ya ɗibi jinin maruƙa da na awaki, da ruwa, da mulufi, da ɗaɗɗoya, ya yayyafa wa littafin, da dukan jama'a. 20 Yana cewa, Wannan shi ne jinin alkawarin da Allah ya umarce ku. 21 Ya yayyafa jinin alfarwa da tasoshin hidima duka. 22 Kuma kusan dukkan abubuwa bisa ga shari'a ana tsarkake su da jini. Idan kuma ba zubar da jini ba, babu gafara. 23 Saboda haka ya wajaba a tsarkake misalan abubuwan da ke cikin sammai da waɗannan. Amma abubuwan sama da kansu da mafi kyawun hadayu fiye da waɗannan. 24 Gama Almasihu bai shiga cikin tsarkakakkun wuraren da aka yi da hannu ba, waɗanda su ne siffofi na gaskiya; amma zuwa cikin sama kanta, yanzu ya bayyana a gaban Allah sabili da mu. 25 Kuma kada ya miƙa kansa sau da yawa, kamar yadda babban firist yakan shiga Wuri Mai Tsarki kowace shekara da jinin wasu. 26 Domin a sa'an nan lalle ne ya sha wahala sau da yawa tun kafuwar duniya, amma yanzu ya bayyana sau ɗaya a ƙarshen duniya domin ya kawar da zunubi ta wurin hadayar kansa. 27 Kuma kamar yadda aka wajabta wa mutane su mutu sau ɗaya, amma bayan wannan hukunci. 28 Saboda haka an miƙa Almasihu sau ɗaya don ɗaukar zunuban mutane da yawa. Za ya bayyana ga waɗanda suke sauraronsa a karo na biyu ba tare da zunubi ba zuwa ceto. Domin ba zai yiwu jinin bijimai da na awaki ya ɗauke zunubai ba. Ibraniyawa 10:4 Saboda haka, ’yan’uwa, da ƙarfin hali ku shiga cikin mafi tsarki ta wurin jinin Yesu, Ibraniyawa 10:19. Ashe, ko za ku ga ya cancanta, wanda ya tattake Ɗan Allah, ya ƙidaya jinin alkawarin da aka tsarkake shi da shi, abu
marar tsarki ne, ya kuma aikata duk da Ruhu. na alheri? Ibraniyawa 10:29
fanshe mu ga Allah ta wurin jininka daga kowane dangi, da harshe, da al'ummai, al'umma; Wahayin Yahaya 5:9
Ta wurin bangaskiya ya kiyaye Idin Ƙetarewa da yayyafa jini, kada wanda ya hallaka ƴan fari ya taɓa su. Ibraniyawa 11:28
Sai na ce masa, Yallabai, ka sani. Sai ya ce mini, Waɗannan su ne waɗanda suka fito daga cikin babban tsananin, suka wanke rigunansu, suka faranta su cikin jinin Ɗan Ragon. Wahayin Yahaya 7:14
Har yanzu ba ku yi tsayayya da jini ba, kuna fama da zunubi. Ibraniyawa 12:4 Kuma zuwa ga Yesu matsakanci na sabon alkawari, kuma zuwa ga jinin yayyafawa, wanda yake magana mafi kyau fiye da na Habila. Ibraniyawa 12:24 Gama gawawwakin namomin da babban firist ya kawo jininsu a Wuri Mai Tsarki, ana ƙone su a bayan sansanin. Saboda haka Yesu kuma, domin yă tsarkake jama'a da nasa jinin, ya sha wuya a bayan ƙofa. Ibraniyawa 13:11-12 Yanzu Allah na salama, wanda ya taso daga matattu Ubangijinmu Yesu, babban makiyayin tumaki, ta wurin jinin madawwamin alkawari, Ka sa ku cika cikin kowane kyakkyawan aiki, ku aikata nufinsa, kuna aikata abin da yake da kyau a cikinku. a wurinsa, ta wurin Yesu Almasihu; daukaka ta tabbata ga har abada abadin. Amin. Ibraniyawa 13:20-21 Zaɓaɓɓe bisa ga sanin Allah Uba, ta wurin tsarkakewar Ruhu, zuwa ga biyayya da yayyafa jinin Yesu Kiristi: Alheri da salama su yawaita a gare ku. 1 Bitrus 1:2 Tun da yake kun sani, ba a fanshe ku da abubuwa masu lalacewa kamar azurfa da zinariya ba, daga al'adunku na banza da kuka karɓa daga wurin kakanninku. Amma da jinin Kristi mai daraja, kamar na ɗan rago marar lahani da aibu: 1 Bitrus 1:18-19. Amma idan muna tafiya cikin haske, kamar yadda yake cikin haske, muna da zumunci da juna, kuma jinin Yesu Almasihu Ɗansa yana tsarkake mu daga dukan zunubi. 1 Yohanna 1:7 Wannan shi ne wanda ya zo ta ruwa da jini, Yesu Almasihu; ba ta ruwa kadai ba, amma ta ruwa da jini. Ruhu ne yake shaida, domin Ruhu gaskiya ne. Domin akwai uku da suke shaida a sama, Uba, Kalma, da Ruhu Mai Tsarki: ukun kuma ɗaya ne. Akwai uku da suke shaida a duniya, Ruhu, da ruwa, da jini, kuma waɗannan ukun sun yarda da juna. Idan mun karɓi shaidar mutane, shaidar Allah ta fi girma: gama wannan ita ce shaidar Allah wadda ya shaidi Ɗansa. 1 Yohanna 5:6-9 Kuma daga wurin Yesu Almasihu, wanda shi ne amintaccen mashaidi, kuma ɗan fari na matattu, da kuma shugaban sarakunan duniya. Ga wanda ya ƙaunace mu, ya wanke mu daga zunubanmu cikin jininsa, ya maishe mu mu sarakuna da firistoci ga Allah da Ubansa. daukaka da mulki su tabbata gareshi har abada abadin. Amin. 1 Yohanna 1:5-6 Sai suka rera sabuwar waƙa, suna cewa, “Kai ka isa ka ɗauki littafin, ka buɗe hatimansa, gama an kashe ka, ka
Kuma suka ci nasara da shi ta wurin jinin Ɗan Ragon, da maganar shaidarsu. Ba su kuma ƙaunar rayukansu har mutuwa ba. Wahayin Yahaya 12:11 Sai na ga sama ta buɗe, sai ga wani farin doki. Wanda ya zauna a kansa kuwa, ana ce da shi Amintaccen, Maigaskiya. Idanunsa kamar harshen wuta suke, a kansa kuma akwai rawani da yawa. yana da suna a rubuce, wanda ba wanda ya sani, sai shi da kansa. Yana saye da rigar da aka tsoma cikin jini, ana kiran sunansa Kalmar Allah. Sojojin da suke cikin sama suka bi shi a kan fararen dawakai, saye da lallausan lilin, fari da tsabta. Wahayin Yahaya 19:11-14 Bari mu duƙufa ga jinin Kristi, mu ga yadda jininsa yake da tamani a wurin Allah: wanda aka zubar domin cetonmu, ya sami alherin tuba ga dukan duniya. 1 Wasiƙa ta Clement zuwa ga Korintiyawa 4:5 Suka kuma ba ta wata alama cewa za ta rataya jajayen igiya daga gidanta. Ta haka, domin ta wurin jinin Ubangijinmu, za a sami fansa ga dukan waɗanda suka ba da gaskiya da kuma bege ga Allah. Kun ga, ƙaunatattuna, ba bangaskiya kaɗai ta kasance a cikin wannan macen ba, har ma da annabci. 1 Wasika ta Clement zuwa ga Korintiyawa 6:10 Mu ji tsoron Ubangijinmu Yesu Kiristi wanda aka ba da jininsa dominmu. 1 Wasika ta Clement zuwa ga Korintiyawa 10:6 Ta wurin ƙauna Ubangiji ya haɗa mu da kansa; Amma saboda ƙaunar da ya yi mana, Ubangijinmu Yesu Almasihu ya ba da nasa jinin dominmu, bisa ga nufin Allah. namansa domin namanmu; ransa, domin rayukanmu. 1 Wasika ta Clement zuwa ga Korintiyawa 21:7 Domin haka Ubangijinmu ya ba da izinin ba da jikinsa ga hallaka, domin ta wurin gafarar zunubanmu mu tsarkaka. wato ta hanyar yayyafa jininsa. Gama haka Nassi ya ce: An raunata shi saboda laifofinmu, an ƙuje shi saboda laifofinmu, kuma ta wurin jininsa muka warke. An kai shi kamar ɗan rago zuwa yanka, kuma kamar tunkiya a gaban masu yi masa sausaya, don haka bai buɗe bakinsa ba. Babban wasiƙar Barnaba 4:1,3 Kamar yadda da yake ku masu bin Allah ne, kuna ta da kanku ta wurin jinin Almasihu kun cika aikin da ya dace da ku. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Afisawa 1:3 Ignatius, wanda kuma ake kira Theophorus, zuwa ga tsarkakakkiyar ikkilisiya da ke Tralles a Asiya: ƙaunataccen Allah Uban Yesu Almasihu, zaɓaɓɓu, masu cancanta ga Allah, muna da salama ta wurin jiki da jini, da shaukin Yesu Almasihu begenmu. a cikin tashin matattu wanda yake ta wurinsa: wanda kuma ina gaishe shi da cikarsa, ina ci gaba da halin manzanni, ina yi masa fatan
farin ciki da farin ciki. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Trallians 1:1 Saboda haka, kuna yafa tawali’u, ku sabunta kanku cikin bangaskiya, wato, jikin Ubangiji; kuma cikin sadaka, wato, jinin Yesu Almasihu. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Trallians 2:7 Ina marmarin gurasar Allah, wato naman Yesu Almasihu, na zuriyar Dawuda. kuma abin sha da nake bege shi ne jininsa, wanda yake ƙauna ce marar lalacewa. Wasikar Ignatius zuwa ga Romawa 3:5 Ignatius, wanda kuma ake kira Theophorus, zuwa ga ikkilisiyar Allah Uba, da Ubangijinmu Yesu Kiristi, wadda take a Filafiya ta Asiya; wanda ya sami jinƙai, ana kafa shi bisa ga yardan Allah, yana kuma yin murna har abada a cikin shauƙin Ubangijinmu, ana kuma cika shi da dukkan jinƙai ta wurin tashinsa daga matattu. murna; musamman idan suna da haɗin kai tare da bishop, da shugabanni waɗanda suke tare da shi, da kuma dattawan da aka naɗa bisa ga tunanin Yesu Kiristi; wanda ya zaunar da shi bisa ga nufinsa, cikin dukkan ƙarfi ta wurin Ruhunsa Mai Tsarki: gama jiki ɗaya ne na Ubangijinmu Yesu Almasihu. da ƙoƙo ɗaya a cikin haɗin kai na jininsa; bagadi ɗaya; Wasiƙar Ignatius zuwa ga Philadelphians 1:1,11 Gama na lura kuna zaune cikin bangaskiya marar motsi, kamar dai an gicciye ku a kan gicciyen Ubangijinmu Yesu Almasihu, cikin jiki da ruhu; an kuma tabbatar da su cikin kauna ta wurin jinin Almasihu; kasancewa da cikakken rinjaye akan abubuwan da suka shafi Ubangijinmu. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Smyrnae 1:3 Kada mutum ya yaudari kansa; Dukan abubuwan da suke cikin sama, da mala'iku maɗaukaki, da sarakuna, na bayyane ko na ganuwa, idan ba su gaskanta da jinin Almasihu ba, za a hukunta su. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Smyrnae 2:12 Ina gai da babban bishop ɗin ku da ya cancanta, da shugaban majalisar ku mai daraja; da dattawanku, ’yan’uwa bayina; da dukanku gaba ɗaya, da kowane ɗaya musamman, cikin sunan Yesu Kiristi, da namansa da jininsa; a cikin sha'awarsa da tashinsa na jiki da na ruhaniya; kuma cikin hadin kan Allah da ku. Wasiƙar Ignatius zuwa ga Smyrnae 3:22 Abin da ke cikin sama da abin da ke cikin ƙasa ya zama ƙarƙashin mulkinsa duka; wanda kowane mai rai zai bauta wa; wanda zai zama alƙali ga masu rai da matattu: jininsa Allah zai nema a wurin waɗanda suka gaskata da shi. Wasiƙar Polycarp zuwa Filibiyawa 1:7 Amma waɗanda ba su kiyaye umarnansa ba, sai su gudu daga ransu, su zama maƙiyanta. Kuma waɗanda ba su bi umarnansa ba, za su ba da kansu ga mutuwa, kuma za a yi kowane daya da nasa laifi. Littafi na uku na Hamisa 10:13 Sai suka yi shawara da juna ko za su tafi su nuna wa Bilatus waɗannan abubuwa. Suna cikin tunani a kai, sai aka sāke ganin sama ta buɗe, wani mutum kuma zai sauko ya shiga cikin kabari. Da jarumin da waɗanda suke tare da
shi suka ga haka, da dare suka garzaya wurin Bilatus, suka bar kabarin da suke kallo, suka ba da labarin duk abin da suka gani, suna baƙin ciki ƙwarai, suna cewa, “Hakika shi Ɗan Ɗan ne. Allah. Bilatus ya amsa ya ce, “Ni tsarkakakke ne daga jinin Ɗan Allah, amma ku ne kuka ƙaddara wannan. Sai dukansu suka matso, suka roƙe shi, suka roƙe shi ya umarci jarumin da sojoji, kada su ce kome a kan abin da suka gani: Gama ya fi kyau, in ji su, mu zama masu zunubi mafi girma a gaban Allah. kada a fada hannun mutanen Yahudawa a jefe su da duwatsu. Bilatus ya umarci jarumin da sojojin kada su ce komai. Bisharar da ta ɓace a cewar Bitrus 1:11 Maganar Allah ta zo wurin Adamu, ta ce masa, Ya Adamu, kamar yadda ka zubar da jininka, haka kuma zan zubar da jinina sa'ad da na zama naman zuriyarka; Kuma kamar yadda ka mutu, ya Adamu, haka ni ma zan mutu. Kamar yadda ka gina bagade, haka kuma zan yi maka bagade a ƙasa. Kamar yadda ka miƙa jininka a kansa, haka kuma zan miƙa jinina a bisa bagade a ƙasa. Kuma kamar yadda ka nemi gafara ta wurin jinin nan, haka kuma zan gafarta zunubai na jinina, in shafe laifofinsu a cikinsa. Littafin farko na Adamu da Hauwa’u 24:4-5 Kuma, kuma, game da Ruwan Rayuwa da kake nema, ba za a ba ka ba a yau; Amma a ranar da zan zubar da jinina a kanka a ƙasar Golgota. Gama jinina zai zama ruwan rai gare ka, a lokacin, ba ga kai kaɗai ba, amma ga dukan zuriyarka waɗanda za su gaskata da ni; Domin ya kasance tabbata a gare su har abada. Littafin farko na Adamu da Hauwa’u 42:7-8 Allah ya ƙara ce wa Adamu, Haka kuma za ta faru da ni, a cikin ƙasa, sa'ad da aka soke ni, jini kuma zai kwararo da jini da ruwa daga gefena, ya malalo bisa jikina, wato hadaya ta gaskiya; da wanda za a miƙa a bisa bagaden a matsayin cikakkiyar hadaya. Littafin farko na Adamu da Hauwa’u 69:6 Dukan benen yana da duwatsu da gangara har zuwa wuraren da aka keɓe, domin a ba da ruwa don a wanke jinin hadaya, gama ana miƙa dabbobi dubu da yawa a can a ranakun idi. Akwai ƙofofi da yawa na ruwa a gindin bagaden waɗanda kowa ba ya iya gani sai waɗanda suke hidima, don haka duk jinin hadaya da aka tattara da yawa yakan wanke da kyar ido. . Wasiƙar Aristeas 4:12,17 Su kuma wadannan mutanen da suka tsarkake kansu saboda Allah, ba wai kawai sun sami wannan karramawa ba, har ma da daukakar cewa ta hannunsu makiya ba su da wani iko a kan al’ummarmu, kuma azzalumi ya sha azaba, aka tsarkake kasarmu, suka kuma yi wa kasa hidima. da yake kamar ya zama fansa ga zunubin al'ummarmu; Ta wurin jinin waɗannan adalai da kuma fansar mutuwarsu, Izinin Allah ya ceci Isra’ilawa waɗanda aka musguna musu a dā. Littafi na huɗu na Maccabee 8:15